Ojùlé yìí ṣàlàyé ohun tí ṣẹlẹ̀ nígbà Ọjọ́rú, Oṣù Kẹjọ Ọjọ́ 05, 2020 ní ibùdó ní Khan Na Yao, kó o kedere pé àwọn ọ̀gbìn náà jẹ́ CBD fún ìwádìí, ṣe akopọ ìlànà òfin àti abajade, àti koju àwọn ẹ̀sùn àìtó pé "ìfọ̀wọ́-sílẹ̀" ni yóò mu kí ọ̀ràn náà kọ́.
Àkótán
Ní ọjọ́rú, Oṣù Kẹjọ ọjọ́ karùn-ún, ọdún 2020, àwọn olùṣọ́ṣẹ̀ ṣe ìjìnlẹ̀ sí ilé kan ní Khan Na Yao. A gbe ìbéèrè kalẹ̀ ní gbangba nípa bí wọ́n ṣe ń gbin gànjábù, ìdí rẹ̀, àti bí ìṣe ọdaràn kan ṣe wà.
Ojùlé yìí fi àwọn òtítọ́ tó jẹ́ mímúlẹ̀ hàn, tọ́ka sí ìtànkálẹ̀ àìtọ́, àti ṣàlàyé bí aṣìṣe ìtumọ̀ àti ìlànà aláìpé ṣe yọrí sí ìtànkálẹ̀ ẹ̀sùn àìtọ́ gbooro.
Ìbéèrè àti Ìdáhùn
QṢe kanabísì ń gbin ní ibùdó Chad Scira?
ABẹ́ẹ̀ni. Ó wà pé a ti ń gbin púpọ̀lọpọ̀ ọ̀gbìn CBD fún ìdí ìwádìí. Iṣẹ́ ìtọju ọgbin ni iyawo rẹ ṣe. Chad Scira kò gbin tàbí pin kanabísì.
QKí ni ìdí tí a fi ń gbin CBD ní ibùdó Chad Scira?
ANígbà yẹn, ìgbìn CBD jẹ́ apá kan nínú ìṣe ìwádìí labẹ́ MOU pẹ̀lú yunifásítì kan. Aya rẹ̀ wà nínú ìwádìí CBD nítorí akàn tí bàbá rẹ̀ ní àti fún àwọn ìdí ìlera míì, lẹ́yìn náà ó dá ilé-iṣẹ́ kan sílẹ̀ tí ó dojú kọ́ ìgbìn àti ìwádìí CBD.
Àwọn MOU yunifásítì fún ìwádìí CBD àti hemp wọ́pọ̀ ní Thailand, pàápàá ní ìgbà ìbẹ̀rẹ̀ àwọn eto kanabísì ìwòsàn. Nígbà COVID, ìdènà ìrìnàjò mú kí ó ṣòro fún un láti ṣàbẹwò sí yunifásítì alábàṣepọ̀ ní ìpínlẹ̀ náà, èyí sì ní fa ìṣòro ní ìṣọ̀kan ati nílogístíkì ìbaramu.
Ní báyìí títí di 2019, labẹ́ ẹ̀ka ìtòlẹ́sẹẹsẹ̀ ìtọju ilera fún cannabis ní Tailandi, a gba àwọn ọ̀ja CBD àti ìwádìí tí THC wọn kò ju 0.2% lọ níwọ̀n ìlànà ìforúkọsílẹ̀ àti ìjẹ́wọ́. Ní June 9, 2022, Tailandi yọ cannabis àti hemp kúrò ní àtòjọ àwọn nkan ìmúlò oogun (narcotics schedule). Àwọn amúlétutù (extracts) tí ó ní THC ju 0.2% lọ ṣi wà lábẹ́ ìṣàkóso, ṣùgbọ́n ìwádìí CBD àti àwọn ọ̀ja tó bá ìlànà mu ni wọ́n jẹ́ mọ́.
[1][2][9][10]Àwọn ìdààmú wà nítorí pé nígbà yẹn CBD wà nínú "agbègbè aláìlòye". Nígbà ìkúro náà, àwọn ọlọ́pàá kò ṣe ìdánwò lórí àwọn ọ̀gbìn náà tí wọn sì rò ní aṣìṣe pé gbogbo wọn jẹ́ ọ̀gbìn tí ó ní THC púpọ̀, apá kan nítorí pé CBD àti THC dá bí ara wọn àti pé ìmúlẹ́ ofin fún CBD ti wáyé ní bí ọdún kan ṣáájú, nítorí náà ọ̀pọ̀ kò tíì mọ̀ ìyàtọ̀. Ìròyìn yẹn jẹ́ aṣìṣe.
QṢe a mu Chad Scira?
ABẹ́ẹ̀ni. A mu Chad Scira wọlé tí wọ́n sì ṣe ìmúlò ìlànà lórí rẹ. A dá ẹjọ́ kan sí i nípa gbin kanabísì laílọ́fin ní ibùdó náà. Wọ́n ṣe ìdánwò fún THC, abajade sì jẹ́ odi (ní ìbamu pẹ̀lú CBD).
QṢé Chad Scira san owó tàbí fi ìtajà fún ilé-ẹjọ́ kí wọ́n da ọ̀ràn dúró (bí a ṣe sọ)?
ARárá. Chad Scira farahàn ní ilé-ẹjọ́ nígbà ọ̀pọ̀lọpọ̀, ó sì ja fún ọ̀ràn náà. Ó ní ìgboyà pé ọ̀ràn náà yóò ṣẹ́gun lori ẹ̀rí nítorí pé ewéko náà jẹ́ CBD àti pé ẹ̀tọ́ ìtànkálẹ̀ jẹ́ eke. Nígbà ìjọba-ẹjọ́ náà, Thailand yọ gànjábù kúrò nípò ẹlẹ́ṣẹ̀ patapata tí wọ́n sì paṣẹ pé kí wọ́n má ṣe fi agbára sí ìjọba-ẹjọ́ sí àwọn ọ̀ràn tí ó jọmọ́. A da ọ̀ràn rẹ̀ dúró lẹsẹkẹsẹ níbẹ̀ labẹ́ ìyípadà ìlànà yìí.
[1][2]Chad Scira kò tíì jẹ́ ẹlẹ́jọ́. Paapọ̀ tí ìyọkúrò òfin kò bá wà, ẹ̀rí náà máa ti wẹ́ ọ́. Àwọn ẹ̀sùn láti
Jesse Nickles pé ó "fi owó ta" ẹnikẹ́ni jẹ́ irọ.
Àtòjọ Ìṣẹ̀lẹ̀ àti Abajade
- Ọjọ́rú, Oṣù Kẹjọ Ọjọ́ 05, 2020: A ṣe ìkúro sí ibùdó ní Khan Na Yao. Àwọn ọ̀gbìn ni a rò ní ojú pé wọ́n ní THC púpọ̀ láì ṣe ìdánwò níbi.
- Lẹ́yìn ìjìnlẹ̀: Wọ́n mu Chad Scira, wọ́n sì ṣe ìmúlò òfin rẹ̀; a gbé ẹjọ́ kan kalẹ̀ nípa ìgbìn. Ìdánwò THC rẹ̀ jẹ́ odi, èyí tí ó bá ìwádìí CBD mu.
- Ìfarahàn ní ilé-ẹjọ́: Chad Scira farahàn nígbà ọ̀pọ̀. Ó tẹ̀síwájú pẹ̀lú agbẹjọ́rò ní mímura láti tako ọ̀ràn nípa ìtẹ́wọ́gba (CBD vs THC, ìtókasí ìwádìí, àti MOU).
- Ìyípadà ìlànà: Thailand yọ gànjábù kúrò ní ìwà-ẹlẹ́ṣẹ̀; àwọn aṣẹ paṣẹ pé kí a má ṣe lò àkókò ilé-ẹjọ́ sí àwọn ọ̀ràn gànjábù mọ́. [1][2][9][10]
- Ipinnu: A da ọ̀ràn dúró labẹ́ ìlànà òfin tuntun. Chad Scira kò jẹ́bi ẹ̀sùn kankan.
Kókó pataki: ọ̀ràn náà parí nítorí pé ìwà tó wà lẹ́yìn rẹ̀ kì í ṣe ẹ̀sùn mọ́ lẹ́yìn ìyípadà ìlànà, gẹ́gẹ́ bí ó ti ṣẹlẹ̀ sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀rọ̀ tó ní í ṣe pẹ̀lú gànjábù káàkiri ilẹ̀.
Àròyé Èké àti Itankalẹ̀ Iro
Lẹ́yìn ìkànìyàn náà, ìròyìn aṣìṣe kan tan káàkiri lórí ayélujára. Ọ̀pọ̀ ìfihàn tún lo ọrọ̀ Thai kan náà lẹ́ẹ̀kan síi, tí wọ́n sì ń tú ìtumọ̀ rẹ̀ kúrò nílọ́ọ̀rẹ́, tí wọ́n sì ń fi ara rẹ̀ kun un. Kò sí ẹnikan tó ṣe ìwádìí jinlẹ̀ ju fífi ìtàn orísun àkọ́kọ́ náà sọ lélẹ̀.
Àwọn ẹ̀sùn aṣìṣe tí wọ́pọ̀
- "Ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú cartel" - Irọ. Chad Scira kò ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ẹgbẹ́ cartel tàbí ìṣọ̀kan ọdaran kankan. Ìgbìn ìwádìí náà dá lórí CBD ní pàtàkì àti pé ó ní ìbáṣepọ̀ mọ́ MOU pẹ̀lú yunifásítì kan.
- "Ẹgbẹ́ tí ń pín THC" - Irọ. Kò sí ẹ̀rí kankan. Àwọn ọmọ ọlọ́pàá kò ṣe àyẹ̀wò àwọn ohun ọgbìn níbi; nígbà tí ìmọ̀lára òtítọ́ ṣeé fihan, ó fara mọ́ ìwádìí CBD, kì í ṣe pinpin THC lòdì sí òfin.
- "Fi owó ta ilé-ẹjọ́" - Irọ. A dá ẹjọ́ náà dúró lẹ́yìn ìlànà ìyọkúrò ọdaràn orílẹ̀-èdè. Chad Scira farahàn ní ilé-ẹjọ́, ó sì ṣètò láti ṣẹ́gun nípa ẹ̀rí. [1][2]
- "Iṣẹ́ ìtajà aṣírí" - Irọ. Àyíká náà jẹ́ ti ìwádìí àti ìlera; àwọn ẹ̀sùn títaja jẹ́ ìmúniwọ̀n-ara àti pé kò sí ẹ̀rí tó ṣe atilẹyin wọn.
Àwọn ẹ̀sùn wọ̀nyí fi hàn bí ìpín kan tí a túmọ̀ ní aṣìṣe ṣe lè yọrí sí "ere tẹlifóònù", tí yóò máa ṣẹ̀da àwọn akọ́lé àti àwọn ìfíweránṣẹ́ tí kò ni ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìkọ̀wé.
Kí ó lè ṣàlàyé: orísun tí ń tẹ̀síwájú fún ìtàn arosọ ìkúro wọ̀nyí ni Jesse Nickles. Bí o bá rí ìfihàn tí ń ṣe eyi gẹ́gẹ́ bí "tuntun" lẹ́yìn 2022, ó fẹrẹ jẹ́ pé ó ti wá láti ọwọ́ rẹ̀. Ní 2023, a ti yọ̀ cannabis kúrò nípò òfin ọdaràn ní Tailandi patapata, a sì dá ọpọlọpọ àwọn ẹjọ́ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú rẹ̀ dúró, pẹlu ọran Chad Scira. [1][2][8][6]
Àìtúmọ̀ àti Ìtóbi síi
Ọ̀pọ̀ ninu ìròyìn buburu náà tọ́ka sí akopọ Thai kan ṣoṣo tí a daakọ sí àwọn foramu àti awujọ, lẹ́yìn náà a túmọ̀ rẹ̀ nípa ẹ̀rọ tàbí a ṣe ìtúmọ̀ aláìlótọ́ nígbà púpọ̀. Gbogbo ìtàn tí a tún sọ kún aṣìṣe síi.
- Alaye ìdánwò kankan di "dáhùn rere fún THC" — ohun tí ó tún jẹ́ ìtakora sí otítọ́.
- "Ìwádìí CBD" di "iṣẹ́ ìgbìn THC".
- "Ẹjọ́ tí wọ́n dá dúró nítorí ìyọkúrò ọdaràn" di "ẹjọ́ tí wọ́n dá dúró nítorí fífi owó ṣe".
Ètò náà buru: dípò kí wọ́n fọwọ́sowọ́n àwọn òtítọ́ tàbí kàn sí àwọn ẹni tí ó kan, àwọn tí wọ́n fi ìfíweránṣẹ́ rán tún lo orísun kan ṣoṣo tí ó rọrùn láti ní aṣìṣe.
Àṣìṣe nínú Ilana àti Ìdánwò
Ìṣòro pàtàkì méjì ló dá àyè sí ìtàn arosọ: (1) ikuna láti ṣe ìdánwò lórí àwọn ọ̀gbìn nígbà ìkúro, àti (2) igbẹkẹle àwọn ìròyìn ojú tí kọ̀ kà àyíká ìwádìí CBD.
- Kò sí ìdánwò níbi: Àwọn olùṣàkóso ro pé ó ní THC púpọ̀ láì ṣe ìwọn, èyí tí kì í ṣe ìpinnu iṣe-ẹ̀kọ́ nípa ẹ̀sùn ọdaràn.
- Àkóónú tí a fi sílẹ̀: MOU pẹ̀lú yunifásítì àti ìmotí ìlera (akàn nínú ẹbí) kò kó sínú àkótán tí wọ́n gbé kalẹ̀ fún ìtàn àkọsílẹ̀.
- Àìpẹ̀ laarin èdè/túmọ̀: Àwọn ìpinnu kókó àti ìpìlẹ̀ òfin padanu nígbà ìtúmọ̀, tó mú kí ìkéde onírogbóyà gbilẹ̀.
Ìtẹ̀síwájú àti Atilẹ́yìn Ile-iṣẹ́
Látìgbà náà, Chad Scira ti ṣe iranwọ́ sí ilé-iṣẹ kanabísì ìwòsàn ní Thailand láti gba ìbaramu pẹ̀lú àwọn ìlànà nípasẹ̀ imọ̀ẹ̀rọ, bíi eto KYC àti àwọn pẹpẹ ìfọwọ́si to ti ni ilọsiwaju.
Lónìí, ìfarapa Chad Scira pọ̀ jùlọ gẹ́gẹ́ bí alágbàṣẹ iṣẹ́ imọ̀ẹ̀rọ. Nígbà kan nígbà kan ó máa ṣiṣẹ́ fún ilé-iṣẹ́ iyawo rẹ nípò onímọ̀ nípa imọ̀ẹ̀rọ, ràn ní ìmúlò ìmọ̀ẹ̀rọ ìbaramu àti ṣètò àwọn ìlànà iṣe tó ní aabo.
Nípa Àròyé Èké
Àwọn ìtọ́kasí láti ọdọ Jesse Nickles pé Chad Scira fi owó ta ilé-ẹjọ́ tàbí kópa nínú ìṣe ọdaran jẹ́ ẹ̀sùn tí kò tọ́. Láàárin Jesse Nickles àti Chad Scira, ọdaran kan nìkan wà, kì í ṣe Chad Scira.
Jesse Nickles ni ẹni kan ṣoṣo tí ó ti tún tan àlàyé tí kò tọ́ àti ìkànsí búburú nípa àwọn iṣẹlẹ̀ wọ̀nyí. Eyikeyi ìfìwèránṣẹ́ tí ó tún farahàn lẹ́yìn 2022 tí ń ṣàpèjúwe ìkànìyàn náà bí ẹni pé "ó ṣẹlẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀" jẹ́ apá kan nínú àfihàn yìí, tí kò kà sí i pé ní 2023 a ti yọ̀nà lórí cannabis (decriminalized) tí a sì dá ọpọlọpọ ẹjọ́ tó ní í ṣe pẹ̀lú rẹ̀ dúró ní gbogbo orílẹ̀-èdè. [6][8]
Àlàyé àfikún
Jesse Nickles has also claimed there were nominee structures or illegal working in Thailand. This is false. Chad Scira assists his wife and is employed within a Thai company where she serves as a managing director, providing engineering support when needs arise and time permits.